विजय हजारे ट्रॉफी २०२२, १२ नोव्हेंबरपासून सुरवात, सामने कुठे बघायचे?

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२
शेअर करा:
Advertisements

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ : भारतीय वरिष्ठ पुरुष २०२२/२३ देशांतर्गत ५० षटकांचे क्रिकेट विजय हजारे ट्रॉफी स्पर्धेसह पुनरागमन करत आहे.

या स्पर्धेत अनेक अव्वल भारतीय खेळाडू भाग घेतील आणि पुढील वर्षी आयसीसी एकदिवसीय विश्वचषक २०२३ होणार असल्याने, काही सर्वोत्तम खेळाडू त्यांच्या दमदार प्रदर्शनासाठी निवडकर्त्यांचे लक्ष वेधून घेऊ शकते.

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२, १२ नोव्हेंबरपासून सुरवात, सामने कुठे बघायचे?
विजय हजारे ट्रॉफी २०२२

स्पर्धेत ३८ संघ भाग घेतील, ज्यामध्ये पाच एलिट गट आणि एक प्लेट गट आहे. विजय हजारे ट्रॉफीचा साखळी टप्पा १२-२३ नोव्हेंबर दरम्यान मुंबई, बेंगळुरू, दिल्ली, कोलकाता आणि रांची येथे खेळवला जाईल आणि स्पर्धेच्या बाद फेरी २६ नोव्हेंबर ते २ डिसेंबर दरम्यान अहमदाबादमध्ये होतील.


विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ चे वेळापत्रक

विजय हजारे ट्रॉफीचा गट स्टेज ११ नोव्हेंबरपासून सुरू होईल आणि २३ नोव्हेंबरला संपेल. २६ नोव्हेंबर ते २ डिसेंबर या कालावधीत प्लेऑफचे सामने होणार आहेत.


विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ गट

  • गट अ : सौराष्ट्र, उत्तर प्रदेश, हिमाचल प्रदेश, गुजरात, हैदराबाद, चंदीगड, त्रिपुरा आणि मणिपूर
  • गट ब : राजस्थान, कर्नाटक, विदर्भ, झारखंड, दिल्ली, आसाम, मेघालय आणि सिक्कीम
  • गट क : केरळ, तामिळनाडू, आंध्र, छत्तीसगड, गोवा, हरियाणा, बिहार आणि अरुणाचल
  • गट ड : मध्य प्रदेश, पंजाब, ओडिशा, बडोदा, झारखंड, उत्तराखंड आणि नागालँड.
  • गट ई : महाराष्ट्र, सेवा, बंगाल, पाँडेचेरी, रेल्वे, मुंबई आणि मिझोराम

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ वेळापत्रक

  • १२ नोव्हेंबर, सकाळी ९: चंदीगड विरुद्ध सौराष्ट्र (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध मणिपूर (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हिमाचल प्रदेश विरुद्ध हैदराबाद (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: त्रिपुरा विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी ९: आसाम विरुद्ध राजस्थान (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: दिल्ली विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: झारखंड विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: कर्नाटक विरुद्ध मेघालय (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध गोवा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध छत्तीसगड (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बिहार विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: हरियाणा विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध नागालँड (ग्रुप डी), मुंबई
    • सकाळी 9: जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध मध्य प्रदेश (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: ओरिसा विरुद्ध उत्तराखंड (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: बंगाल विरुद्ध मुंबई (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: महाराष्ट्र विरुद्ध रेल्वे (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मिझोराम विरुद्ध पुडुचेरी (गट ई), रांची
  • 13 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध गुजरात (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हिमाचल प्रदेश विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हैदराबाद विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: मणिपूर विरुद्ध सौराष्ट्र (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: आसाम विरुद्ध झारखंड (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: दिल्ली विरुद्ध मेघालय (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: कर्नाटक विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: राजस्थान विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बिहार विरुद्ध गोवा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: छत्तीसगड विरुद्ध हरियाणा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध जम्मू आणि काश्मीर (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: नागालँड विरुद्ध ओरिसा (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: पंजाब विरुद्ध उत्तराखंड (गट ड), मुंबई
    • सकाळी 9: बंगाल विरुद्ध मिझोरम (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मुंबई विरुद्ध सेवा (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: पुद्दुचेरी विरुद्ध रेल्वे (गट ई), रांची
  • 15 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हिमाचल प्रदेश विरुद्ध मणिपूर (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हैदराबाद विरुद्ध सौराष्ट्र (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी ९: आसाम विरुद्ध मेघालय (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी ९: दिल्ली विरुद्ध राजस्थान (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: झारखंड विरुद्ध कर्नाटक (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: सिक्कीम विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध अरुणाचल प्रदेश (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी ९: बिहार विरुद्ध हरियाणा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: छत्तीसगड विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: गोवा विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध पंजाब (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध नागालँड (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: मिझोरम विरुद्ध रेल्वे (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: पुद्दुचेरी विरुद्ध सेवा (गट ई), रांची
  • 17 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध मणिपूर (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध सौराष्ट्र (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हिमाचल प्रदेश विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हैदराबाद विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: आसाम विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: दिल्ली विरुद्ध कर्नाटक (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: झारखंड विरुद्ध राजस्थान (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: मेघालय विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध बिहार (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध हरियाणा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: छत्तीसगड विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: गोवा विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध ओरिसा (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध पंजाब (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: मध्य प्रदेश विरुद्ध उत्तराखंड (ड गट), मुंबई
    • सकाळी 9: बंगाल विरुद्ध पुडुचेरी (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: महाराष्ट्र विरुद्ध मुंबई (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: रेल्वे विरुद्ध सेवा (गट ई), रांची
  • 19 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हिमाचल प्रदेश विरुद्ध सौराष्ट्र (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: हैदराबाद विरुद्ध मणिपूर (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: आसाम विरुद्ध कर्नाटक (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: दिल्ली विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: झारखंड विरुद्ध मेघालय (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: राजस्थान विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध गोवा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बिहार विरुद्ध छत्तीसगड (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: हरियाणा विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध ओरिसा (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: मध्य प्रदेश विरुद्ध पंजाब (ड गट), मुंबई
    • सकाळी 9: नागालँड विरुद्ध उत्तराखंड (गट ड), मुंबई
    • सकाळी 9: बंगाल विरुद्ध रेल्वे (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: महाराष्ट्र विरुद्ध सेवा (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मिझोरम विरुद्ध मुंबई (गट ई), रांची
  • 21 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध हिमाचल प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध हैदराबाद (अ गट), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: मणिपूर विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: सौराष्ट्र विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: आसाम विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: दिल्ली विरुद्ध झारखंड (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: कर्नाटक विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: मेघालय विरुद्ध राजस्थान (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध हरियाणा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बिहार विरुद्ध केरळ (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: छत्तीसगड विरुद्ध गोवा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध उत्तराखंड (गट ड), मुंबई
    • सकाळी 9: मध्य प्रदेश विरुद्ध नागालँड (ग्रुप डी), मुंबई
    • सकाळी 9: ओरिसा विरुद्ध पंजाब (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: बंगाल विरुद्ध सर्व्हिसेस (ग्रुप ई), रांची
    • सकाळी 9: महाराष्ट्र विरुद्ध मिझोराम (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मुंबई विरुद्ध पुद्दुचेरी (गट ई), रांची
  • 23 नोव्हेंबर, सकाळी 9: चंदीगड विरुद्ध हैदराबाद (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: गुजरात विरुद्ध हिमाचल प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: मणिपूर विरुद्ध त्रिपुरा (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: सौराष्ट्र विरुद्ध उत्तर प्रदेश (गट अ), नवी दिल्ली
    • सकाळी 9: आसाम विरुद्ध दिल्ली (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: झारखंड विरुद्ध विदर्भ (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: कर्नाटक विरुद्ध राजस्थान (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: मेघालय विरुद्ध सिक्कीम (ब गट), कोलकाता
    • सकाळी 9: आंध्र विरुद्ध छत्तीसगड (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: अरुणाचल प्रदेश विरुद्ध बिहार (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: गोवा विरुद्ध हरियाणा (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: केरळ विरुद्ध तामिळनाडू (गट क), बेंगळुरू
    • सकाळी 9: बडोदा विरुद्ध मध्य प्रदेश (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: जम्मू आणि काश्मीर विरुद्ध उत्तराखंड (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: नागालँड विरुद्ध पंजाब (गट डी), मुंबई
    • सकाळी 9: महाराष्ट्र विरुद्ध पुद्दुचेरी (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मिझोरम विरुद्ध सेवा (गट ई), रांची
    • सकाळी 9: मुंबई विरुद्ध रेल्वे (गट ई), रांची

नॉकआउट्स:

  • 26 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC विरुद्ध TBC (प्री-क्वार्टर-फायनल), अहमदाबाद
  • 26 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC विरुद्ध TBC (प्री-क्वार्टर-फायनल), अहमदाबाद
  • 26 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC विरुद्ध TBC (प्री-क्वार्टर-फायनल), अहमदाबाद
  • 28 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (उपांत्यपूर्व फेरी), अहमदाबाद
  • 28 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (उपांत्यपूर्व फेरी), अहमदाबाद
  • 28 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (उपांत्यपूर्व फेरी), अहमदाबाद
  • 28 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (उपांत्यपूर्व फेरी), अहमदाबाद
  • 30 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (सेमी-फायनल), अहमदाबाद
  • 30 नोव्हेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (सेमी-फायनल), अहमदाबाद
  • 2 डिसेंबर, सकाळी 9: TBC vs TBC (फायनल), अहमदाबाद

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ भारतात टीव्हीवर कोठे पाहायची?

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ भारतातील स्टार स्पोर्ट्स नेटवर्कवर थेट प्रक्षेपित केली जाईल.


विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ चे लाईव्ह स्ट्रीमिंग भारतात कुठे पहायचे?

विजय हजारे ट्रॉफी २०२२ भारतातील Disney+Hotstar वेबसाइट आणि अ‍ॅप्लिकेशनवर लाइव्ह-स्ट्रीम केली जाईल.

Advertisements

नमस्कार,माझे नाव आकाश सोनार ,माझे शिक्षण-(E&Tc) माझ्या ह्या लेखणाच्या छंदाद्वारे आपणास विविध खेळांसंबधी माहीती देता यावी हा आपल्या स्पोर्ट खेलो ब्लॉगचा उद्देश आहे

Leave a Comment