२०२२ राष्ट्रकुल खेळ दिवस १ वेळापत्रक, भारताचे संपूर्ण कार्यक्रम, सामने

Advertisements
Advertisements

२०२२ राष्ट्रकुल खेळ दिवस १ वेळापत्रक : कॉमनवेल्थ गेम्स २०२२ बर्मिंगहॅम येथे २८ जुलै ते ८ ऑगस्ट दरम्यान होणार आहेत.

उद्घाटन सोहळा २८ जुलै रोजी नियोजित आहे, तर ८ ऑगस्ट रोजी समारोप सोहळा होणार आहे.

आज आपण स्पर्धेच्या पहिल्या दिवशी २९ जुलैचे तपशीलवार भारताचे वेळापत्रक पाहणार आहोत.

२०२२ राष्ट्रकुल खेळ दिवस १ वेळापत्रक

२९ जुलै २०२२ – दिवस १ ला

सर्व वेळा भारतीय प्रमाणवेळेनुसार (IST)

  • जलतरण – जलतरण आणि पॅरा स्विमिंग, सँडवेल एक्वाटिक्स सेंटर

(१५:०० – १७:००)

  • पुरुषांची ४०० मी फ्रीस्टाईल हीट
  • महिलांची ४०० मी वैयक्तिक मेडली हीट्स
  • महिलांची २०० मी फ्रीस्टाइल हीट्स
  • पुरुषांची १०० मी बॅकस्ट्रोक S९ हीट
  • महिलांची १०० मी फ्रीस्टाइल S९ हीट
  • पुरुषांची ५० मी बटरफ्लाय हीट्स
  • महिलांची ५० मी ब्रेस्टस्ट्रोक हीट
  • पुरुषांची १०० मी बॅकस्ट्रोक हीट
  • महिलांची १०० मीटर बटरफ्लाय हीट्स
  • पुरुषांची २०० मी ब्रेस्टस्ट्रोक हीट्स
  • मिश्रित ४x१०० मी फ्रीस्टाइल रिले हीट

(२३:३० – २:३०)

  • महिलांची ४०० मीटर वैयक्तिक मेडली अंतिम
  • महिला २०० मी फ्रीस्टाइल अंतिम
  • पुरुषांची ४०० मी फ्रीस्टाइल अंतिम
  • पुरुषांची १०० मी बॅकस्ट्रोक S९ अंतिम
  • महिलांची १०० मीटर फ्रीस्टाइल S९ अंतिम
  • पुरुषांची ५० मीटर बटरफ्लाय सेमी-फायनल
  • महिलांची ५० मीटर ब्रेस्टस्ट्रोक उपांत्य फेरी
  • पुरुषांची १०० मीटर बॅकस्ट्रोक सेमी-फायनल
  • महिलांची १०० मीटर बटरफ्लाय उपांत्य फेरी
  • पुरुषांची २०० मीटर ब्रेस्टस्ट्रोक अंतिम
  • मिश्र ४x१०० मी फ्रीस्टाइल रिले अंतिम

बॅडमिंटन, एनईसी हॉल ५

(१३:३० – १७:००)

मिश्र सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी १

  • इंग्लंड विरुद्ध बार्बाडोस
  • सिंगापूर विरुद्ध मॉरिशस
  • दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध जमैका
  • मलेशिया विरुद्ध झांबिया

(१८:३०- २०:००)

मिश्र सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी १

  • स्कॉटलंड विरुद्ध मालदीव
  • भारत विरुद्ध पाकिस्तान
  • कॅनडा विरुद्ध युगांडा
  • ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध श्रीलंका

(२३:३० – ३:००)

 मिश्र सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी 2

  • जमैका मध्ये मलेशिया
  • इंग्लंड विरुद्ध मॉरिशस
  • सिंगापूर विरुद्ध बार्बाडोस
  • दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध झांबिया

२०२२ मध्ये जगातील टॉप १० सर्वात श्रीमंत क्रिकेटपटू

बास्केटबॉल ३X३आणि व्हीलचेअर बास्केटबॉल ३X३, स्मिथफील्ड

(२०:०० – २२:३०)

  • पुरुष बास्केटबॉल ३X३ – गट अ
  • महिला बास्केटबॉल ३X३ – गट अ
  • पुरुष व्हीलचेअर बास्केटबॉल ३X३ – गट अ
  • महिला व्हीलचेअर बास्केटबॉल ३X३ – गट अ

(०:०० – २:३०)

  • पुरुष बास्केटबॉल ३X३ – गट अ
  • महिला बास्केटबॉल ३X३ – गट अ
  • पुरुष व्हीलचेअर बास्केटबॉल ३X३ – गट ब
  • महिला व्हीलचेअर बास्केटबॉल ३X३ – गट ब

बॉक्सिंग, एनईसी हॉल 4

(१६:३० – १९:३०)

पुरुष आणि महिलांची ३२ ची प्राथमिक फेरी

(२३:०० – १:३०)

पुरुष आणि महिलांची ३२ ची प्राथमिक फेरी


आयपीएल इतिहासातील सर्वोच्च वैयक्तिक स्कोअर

क्रिकेट टी-२०, एजबॅस्टन स्टेडियम

(१५:३०- १९:००)

महिला गट अ सामना: ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध भारत

(२२:३० – २:००)

महिला गट अ सामना: पाकिस्तान विरुद्ध बार्बाडोस


२०२२ राष्ट्रकुल खेळ दिवस १ वेळापत्रक

सायकलिंग – ट्रॅक आणि पॅरा ट्रॅक, ली व्हॅली वेलोपार्क

(१४:३० – १७:३०)

  • महिला टँडम बी – स्प्रिंट पात्रता
  • महिलांची ४००० मीटर सांघिक पाठपुरावा पात्रता
  • पुरुषांची ४००० मीटर सांघिक पाठपुरावा पात्रता
  • महिला संघ स्प्रिंट पात्रता
  • महिला टँडम ब – स्प्रिंट उपांत्य फेरी
  • पुरुष संघ स्प्रिंट पात्रता

(२०:३० – २३:००)

  • महिला टँडम बी – स्प्रिंट फायनल्स
  • पुरुषांची टँडम बी – १०००मी वेळ चाचणी
  • महिला ४००० मीटर सांघिक पर्स्युट फायनल्स
  • पुरुषांच्या ४००० मीटर सांघिक पर्स्युट फायनल्स
  • महिला सांघिक स्प्रिंट फायनल
  • पुरुष सांघिक स्प्रिंट फायनल

ODI में सबसे बड़ी ओपनिंग पार्टनरशिप

जिम्नॅस्टिक्स – कलात्मक, अरेना बर्मिंगहॅम

(१३:३० – १९:००)

  • पुरुष संघ अंतिम आणि वैयक्तिक पात्रता – उपविभाग १
  • पुरुष संघ अंतिम आणि वैयक्तिक पात्रता – उपविभाग २

(२१:३० – १:००)

  • पुरुष संघ अंतिम आणि वैयक्तिक पात्रता – उपविभाग ३

हॉकी, बर्मिंगहॅम विद्यापीठ हॉकी आणि स्क्वॅश सेंटर

(१३:३० – १७:००)

महिला गट सामना

  • न्यूझीलंड विरुद्ध केनिया
  • दक्षिण आफ्रिका विरुद्ध स्कॉटलंड

(१८:३० – २२:००)

महिला गट सामना

  • भारत विरुद्ध घाना
  • कॅनडा विरुद्ध वेल्स

(२३:३० – ३:००)

पुरुष गट सामना

  • इंग्लंड विरुद्ध घाना
  • न्यूझीलंड विरुद्ध स्कॉटलंड

एकदिवसीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक झेल घेतलेल्या खेळाडूंची यादी

लॉन बाऊल्स आणि पॅरा लॉन बाउल, व्हिक्टोरिया पार्क

(१३:०० – १८:१५)

  • महिला एकेरी विभागीय खेळ – फेरी १
  • पॅरा पुरुष जोडी B६-B८ विभागीय खेळ – फेरी १
  • पुरुषांचा तिहेरी विभागीय खेळ – फेरी १
  • महिला एकेरी विभागीय खेळ – फेरी २
  • पॅरा महिला जोडी B६-B८ विभागीय खेळ – फेरी १
  • पुरुषांचा तिहेरी विभागीय खेळ – फेरी २

(१९:३० – ०:४५)

  • पुरुष जोडी विभागीय खेळ – फेरी १
  • पॅरा पुरुष जोडी B६-B८ विभागीय खेळ – फेरी २
  • महिला चौकार विभागीय खेळ – फेरी १
  • पुरुष जोडी विभागीय खेळ – फेरी २
  • पॅरा महिला जोडी B६-B८ विभागीय खेळ – फेरी २
  • महिला चौकार विभागीय खेळ – फेरी २

कॉमनवेल्थ गेम्स मधील सर्वाधिक यशस्वी भारतीय खेळाडूंची यादी

नेटबॉल, एनईसी अरेना

(१६:३० – २०:००)

  • इंग्लंड विरुद्ध त्रिनिदाद आणि टोबॅगो
  • ऑस्ट्रेलिया विरुद्ध बार्बाडोस

(२२:३० – २:००)

  • जमैका विरुद्ध वेल्स
  • न्यूझीलंड विरुद्ध उत्तर आयर्लंड

रग्बी सेव्हन्स, कॉव्हेंट्री स्टेडियम

(१३:३० – १८:००)

  • महिला गट सामना
  • पुरुष गट सामना

(२२:०० – २:३०)

  • महिला गट सामना
  • पुरुष गट सामना

स्क्वॅश, बर्मिंगहॅम विद्यापीठ हॉकी आणि स्क्वॅश केंद्र

(१६:३० – १९:४५)

  • ६४ ची महिला एकेरी प्राथमिक फेरी
  • पुरुष एकेरी ६४ ची प्राथमिक फेरी

(२२:३० – १:००)

  • पुरुष एकेरी ६४ ची प्राथमिक फेरी

क्रिकेट वर्ल्ड कपचा इतिहास

टेबल टेनिस आणि पॅरा टेबल टेनिस, NEC हॉल 3

(१४:०० – १९:००)

  • महिला सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी १
  • पुरुष सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी १

(२०:३० – १:३०)

  • महिला सांघिक स्पर्धा पात्रता फेरी २
  • पुरुष सांघिक इव्हेंट पात्रता फेरी २

ट्रायथलॉन आणि पॅरा ट्रायथलॉन, सटन पार्क

(१५:३० – २०:३०)

  • पुरुष वैयक्तिक (स्प्रिंट अंतर) अंतिम
  • महिला वैयक्तिक (स्प्रिंट अंतर) अंतिम
Advertisements

Leave a Comment